Bisolvon Kids - siro ho, long đờm cho trẻ em, chai 60 ml

(0 Nhận xét)

Được bán bởi:
Sản phẩm EZPHARMACY

Giá:
36,000đ /chai
EZ Xu:
32.73

Số lượng:
(11 Còn hàng)

Tổng giá:
Hoàn tiền:
Chia sẻ:
THÀNH PHẦN:
  • Hoạt chất: Bromhexin hydrochlorid  4mg
  • Tá dược: Acid tartaric, natri benzoat, natri carmellos, glycerol 100 %, sorbitol lỏng (không kết tinh), natri cyclamat, di-natri edetat dihydrat, phẩm đỏ 70E124, hương vị dâu và nước tinh khiết.
CÔNG DỤNG:
Siro ho Bisolvon Kids có công dụng làm loãng đờm trong các bệnh phế quản phổi cấp và mạn tính có kèm theo sự tiết chất nhầy bất thường và sự vận chuyển chất nhầy bị suy yếu.



LIỀU DÙNG:
  • Người trên 12 tuổi: Uống 3 lần mỗi ngày, mỗi lần 10ml (8mg).
  • Trẻ từ 6 - 12 tuổi: Uống 3 lần mỗi ngày, mỗi lần 5ml (4mg).
  • Trẻ từ 2 - 6 tuổi: Uống 3 lần mỗi ngày, mỗi lần 2.5ml (2mg).
  • Trẻ dưới 2 tuổi: Uống 3 lần mỗi ngày, mỗi lần  1.25 ml (1mg).
  • Trong trường hợp cần thiết, có thể tăng tổng liều mỗi ngày đến 48mg (60ml mỗi ngày) ở người lớn và trẻ trên 12 tuổi.
  • Cốc đong liều bao gồm trong sản phẩm có vạch chia liều phù hợp.
  • Không nên tự điều trị bằng siro Bisolvon quá 8 - 10 ngày mà không hỏi ý kiến bác sỹ.
  • Siro ho Bisolvon Kids không chứa đường nên có thể dùng được cho bệnh nhân đái tháo đường và trẻ nhỏ.
  • Đối với bệnh nhân hô hấp cấp tính, dựa vào tình trạng từng bệnh nhân để quyết định việc hỏi ý kiến bác sỹ tùy thuộc vào triệu chứng có cải thiện hay xấu đi trong thời gian điều trị.

Không sử dụng Bisolvon Kids trong trường hợp sau:
  • Không dùng siro ho Bisolvon Kids cho người quá mẫn với Bromhexin hoặc các thành phần khác của thuốc.
  • Không dùng thuốc trong trường hợp bệnh nhân mắc bệnh lý di truyền hiếm gặp mà có thể không tương thích với tá dược nào của thuốc.
Tác dụng phụ không mong muốn:
Rối loạn hệ miễn dịch
  • Hiếm (≥ 1/10000 đến < 1/1000): quá mẫn.
  • Không biết (không thể ước lượng từ dữ liệu sẵn có): sốc phản vệ, phản ứng phản vệ.
Rối loạn hệ hô hấp, ngực và trung thất
  • Không biết (không thể ước lượng từ dữ liệu sẵn có): co thắt phế quản.
Rối loạn dạ dày ruột
  • Không phổ biến (>1/1.000 đến < 1/100): buồn nôn, nôn, tiêu chảy và đau bụng trên.
Rối loạn da và mô dưới da
  • Hiếm (≥ /10000đến < 1/1000): phát ban.
  • Không biết (không thể ước lượng từ dữ liệu sẵn có): phù mạch, mề đay, ngứa.
Thông báo ngay cho Bác sỹ biết tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng Siro ho Bisolvon Kids.

Bảo quản:
  • Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30°C.
  • Bảo quản nơi khô ráo và tránh ánh sáng.
NHÀ SẢN XUẤT: Boehringer Ingelheim International GmbH
Đóng gói: Hộp 1 chai thủy tinh 60ml.
Hạn dùng: 36 tháng kể từ ngày sản xuất.


*EZPharmacy cam kết chỉ bán sản phẩm còn dài hạn sử dụng

*Lưu ý: Mọi thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng các sản phẩm thuốc và chữa bệnh phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ và người có chuyên môn!



Chưa có nhận xét nào cho sản phẩm này.