Gaviscon Dual Action 10ml - thuốc trào ngược dạ dày, thực quản

(0 Nhận xét)

Được bán bởi:
Sản phẩm EZPHARMACY

Giá:
168,000đ /HỘP
EZ Xu:
152.73

Số lượng:

Tổng giá:
Hoàn tiền:
Chia sẻ:


Thuốc Gaviscon Dual Action 10ml do công ty Reckitt Benckiser (Anh) sản xuất, chuyên trị các chứng trào ngược dạ dày, thực quản.

Thành phần:
Hoạt chất chính:
  • Natri alginate 500mg
  • Natri bicarbonate 267mg
  • Calcicarbonate 160mg.
Tá dược vừa đủ:
  • Carbomer 974P, methyl parahydroxyben-zoat, propyl parahydroxybenzoat, saccharin natri, hương bạc hà tự nhiên, natri hydroxid, nước tinh khiết.
Dạng bào chế: dạng hỗn dịch uống có mùi vị bạc hà.

Công dụng:
Điều trị các triệu chứng của bệnh trào ngược dạ dày - thực quản như:
  • Ợ nóng, khó tiêu và ợ chua sau bữa ăn, khi mang thai
  • Hoặc ợ nóng, khó tiêu và ợ chua trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.


Liều dùng:
  • Người lớn và trẻ em trện 12 tuổi: Uống 1 - 2 gói sau bữa ăn và trước lúc đi ngủ.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: chỉ dùng theo lời khuyên của bác sĩ.
  • Người cao tuổi: không cần điều chỉnh liều đối với nhóm tuổi này.
  • Thuốc Gaviscon Dual Action 10ml có thể sử dụng được cho phụ nữ có thai và cho con bú.
Cách dùng:
  • Uống trực tiếp dung dịch trong gói
  • Uống thuốc sau bữa ăn và  buổi tối trước khi đi ngủ vì thời điểm này lượng axit dịch vị được tiết ra nhiều nhất. Uống Gaviscon Dual Action sẽ giúp hỗ trợ tiêu hoá thức ăn.
Chống chỉ định:
  • Không dùng Gaviscon Dual Action 10ml cho bệnh nhân quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thận trọng khi dùng với các đối tượng sau:
  • Trẻ em dưới 12 tuổi chỉ nên sử dụng thuốc nếu được chỉ định bởi bác sĩ.
  • Thận trọng khi dùng với bệnh nhân suy tim, suy thận,... vì trong thành phần của thuốc có chứa hàm lượng Natri (muối) cao.
  • Thuốc có thể gây ra hiện tượng đầy hơi do phản ứng của thành phần canxi cacbonat và natri cacbonat với axit dịch vị tạo thành khí CO2. Có thể gặp phải tình trạng táo bón.
  • Thuốc có thể gây ra một số tác dụng phụ khác như nổi mề đay, dị ứng trên da, co thắt phế quản hoặc các phản ứng quá mẫn khác.
Bảo quản:
  • Bảo quản ở nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30 độ C, tránh ánh sáng trực tiếp.
  • Để xa tầm tay trẻ em.
Đóng gói:
  • Hộp 24 gói, mỗi gói 10ml.
*EZPharmacy cam kết chỉ bán sản phẩm còn dài hạn sử dụng
*Lưu ý: Mọi thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng các sản phẩm thuốc và chữa bệnh phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ và người có chuyên môn!
Chưa có nhận xét nào cho sản phẩm này.