Panadol Extra 500mg - Thuốc giảm đau, hạ sốt - Hộp 180 viên

(0 Nhận xét)

Được bán bởi:
Sản phẩm EZPHARMACY

Giá:
225,000đ /HỘP
EZ Xu:
204.55

Số lượng:

Tổng giá:
Hoàn tiền:
Chia sẻ:


Panadol Extra (đỏ) là một loại thuốc giảm đau, hạ sốt. Trong thành phần chứa paracetamol và caffeine.

  • Paracetamol: là một chất giảm đau, hạ sốt,
  • Caffeine: tăng cường tác dụng giảm đau của paracetamol.
Công dụng của thuốc Panadol Extra:
Làm giảm nhanh các cơn đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm:
Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau thủ thuật nha khoa, đau do viêm xương khớp.

Thành phần:
Trong mỗi viên nén Panadol Extra chứa:
  • Paracetamol 500mg
  • Caffeine 65mg
Tá dược gồm: Pregelatinised starch, Maize starch, Povidone, Potassium Sorbate,Talc, Stearic acid, Croscarmellose sodium.

Liều dùng:
Đối với người lớn (kể cả người cao tuổi), trẻ ≥ 12t.:
  • Uống 1 hoặc 2 viên 1 lần, uống tối đa 8 viên/ngày.
  • Uống cách nhau ít nhất 4 giờ.
Trẻ < 12t.: không nên dùng.

Lưu ý:
  • Không uống rượu và sử dụng đồ uống có cồn trong thời gian dùng thuốc vì cồn có thể làm tăng độc tính trên gan, thận của thuốc.
  • Không uống thuốc Panadol Extra quá liều chỉ định.
  • Không dùng uống cùng lúc với các thuốc chứa paracetamol khác.
Thận trọng khi sử dụng đối với:
  • Bệnh nhân suy gan, suy thận.
  • Phụ nữ mang thai.
  • Các dấu hiệu phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
  • Sử dụng paracetamol hàng ngày lâu dài sẽ làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và các loại coumarin khác. Dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu.
Dùng thuốc Panadol Extra không thường xuyên sẽ không có ảnh hưởng đáng kể.

Tác dụng phụ khi dùng Panadol Extra:
  • Chóng mặt, đau đầu, táo bón, mất ngủ, bồn chồn, lo lắng, rối loạn tiêu hóa.
  • Rất hiếm: Giảm tiểu cầu; phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác; bất thường gan.
  • Chưa biết tần suất: bồn chồn, chóng mặt.
  • Dùng quá nhiều caffeine ( có trong cà phê, trà, một số đồ uống đóng hộp khác) khi đang dùng thuốc này sẽ gây mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, đau đầu, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.
Quy cách đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên
Nhà sản xuất: SANOFI
Nước sản xuất: VIET NAM

*EZPharmacy cam kết chỉ bán sản phẩm còn dài hạn sử dụng

*Lưu ý: Mọi thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng các sản phẩm thuốc và chữa bệnh phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ và người có chuyên môn!

Chưa có nhận xét nào cho sản phẩm này.