Thuốc chống dị ứng Clorpheniramin 4mg - Hộp 20 vỉ

(0 Nhận xét)

Được bán bởi:
Sản phẩm EZPHARMACY

Giá:
2,200đ - 20,000đ /HỘP
EZ Xu:
2.00

Khối lượng:
Số lượng:
(20 Còn hàng)

Tổng giá:
Hoàn tiền:
Chia sẻ:


Thuốc dị ứng Clorpheniramin là thuốc thuộc nhóm kháng histamin. Thuốc clorpheniramin hoạt động bằng cách ngăn chặn tác dụng của histamin mà cơ thể ta tạo ra để chống lại tình trạng dị ứng. Cùng với đó, thuốc dị ứng clorpheniramin còn ức chế acetylcholine, giúp cơ thể làm giảm giảm tiết dịch triệu chứng chảy nước mắt và chảy nước mũi.


Thành phần
  • Hoạt chất: Clorpheniramin maleat 4mg.
  • Tá dược: Màu quinolin, lactose, tinh bột sắn, aerosil, magnesi stearat, talc, gelatin vừa đủ 1 viên.
Công dụng của thuốc dị ứng Clorpheniramin:
  • Điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, nghẹt mũi, sổ mũi.
  • Điều trị các triệu chứng dị ứng, sốt cỏ khô và cảm lạnh thông thường
  • Điều trị các triệu chứng dị ứng khác như: phát ban, mề đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng,...
Liều dùng :
  • Không dùng thuốc dị ứng Clorpheniramin cho trẻ em dưới 2 tuổi.
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, trước lúc đi ngủ. Uống không quá 6 viên/ ngày.
  • Trẻ em 6 – 12 tuổi: 2mg/lần; tương dduong 1/2 viên 1 lần. Có thể lặp lại liều mỗi 4 – 6 giờ nếu cần, không sử dụng quá 12 mg tương đương 3 viên 1 ngày.
  • Trẻ em 2 – 6 tuổi: 1mg/lần; có thể lặp lại liều mỗi 4 – 6 giờ nếu cần, không sử dụng quá 6 mg/ngày.
  • Người cao tuổi: uống 1 viên 1 lần. chia 2 lần/ ngày.
  • Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Chống chỉ định:
Không dùng cho bệnh nhân mắc các bệnh sau:
  • Tăng nhãn áp góc đóng.
  • Phì đại tuyến tiền liệt.
  • Tắc cổ bàng quang.
  • Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng.
  • Người bệnh đang lên cơn hen cấp.
  • Phụ nữ đang cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng.
  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.
  • Không dùng Clorpheniramin 4mg cho bệnh nhân mẫn cảm với Clorpheniramin và bất cứ thành phần nào của thuốc. 
Tác dụng phụ:
  • Tác dụng thường gặp của thuốc dị ứng Clorpheniramin: Ngủ gà, an thần, khô miệng
  • Tác dụng hiếm gặp: Chóng mặt, buồn nôn.
  • Cần thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Bảo quản:
Nơi khô ráo, nhiệt độ không quá 30°C. Tránh ánh sáng trực tiếp

Đóng gói:
Hộp 10 vỉ x 20 viên.

Hạn dùng:
36 tháng kể từ ngày sản xuất.


*EZPharmacy cam kết chỉ bán sản phẩm chính hãng còn dài hạn sử dụng.

*Lưu ý: Mọi thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng các sản phẩm thuốc và chữa bệnh phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ và người có chuyên môn!


Chưa có nhận xét nào cho sản phẩm này.