Viên sủi Efferalgan Paracetamol 500mg (hộp 16 viên)

(0 Nhận xét)

Được bán bởi:
Sản phẩm EZPHARMACY

Giá:
42,000đ /HỘP
EZ Xu:
38.18

Số lượng:
(876 Còn hàng)

Tổng giá:
Hoàn tiền:
Chia sẻ:
Efferalgan paracetamol 500 có chứa hoạt chất chính là paracetamol (còn gọi là acetaminophen) có tác dụng chính là giảm đau và hạ sốt.

Thành phần Viên sủi hạ sốt, giảm đau Efferalgan Paracetamol 500mg
  • Paracetamol 500mg
  • Acid citric khan, Natri carbonat khan, Natri hydrogen carbonat, sorbitol, Natri saccharin, Natri docusate, povidone, Natri benzoat, vừa đủ cho một viên nén sủi bọt.


Công dụng: Điều trị các triệu chứng đau hoặc sốt như:
  • Đau đầu, đau răng, nhức mỏi cơ
  • Đau bụng kinh.
  • Một số tình trạng như cúm, sốt.


Liều dùng:
Thuốc dùng cho cả người lớn và trẻ em . Trẻ em có cân nặng trên 17kg (khoảng 5 tuổi trở lên) mới dùng được





Đối với người lớn hoặc bệnh nhân từ 50kg trở lên, liều tối đa là 3g/ngày, tương đương với 6 viên Efferalgan 500. Tuy nhiên, nếu đau nhiều tổng liều dùng có thể tăng lên 4g một ngày (khoảng 8 viên) nhưng vẫn cần theo khuyến cáo của bác sĩ.

Cách dùng Efferalgan Efferalgan Paracetamol 500 :
  • Không nuốt nguyên viên thuốc.
  • Hòa tan hoàn toàn một viên thuốc trong một cốc nước và uống.


Thời gian dùng Efferalgan:
  • Uống 5 ngày trong các trường hợp đau
  • Uống 3 ngày trong các trường hợp sốt
  • Khi dùng Efferalgan Paracetamol 500, nếu cơn đau kéo dài hơn 4 ngày hoặc sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc có bất kỳ triệu chứng nào khác, hãy ngưng dùng thuốc. Sau đó đi bệnh viện hoặc phòng khám để kiểm tra.

Chống chỉ định khi dùng thuốc Efferalgan 500:
Không dùng Efferalgan 500 trong các trường hợp sau:
  • Người dị ứng với paracetamol hoặc các thuốc tương tự khác;
  • Bệnh nhân suy gan nặng. Bởi vì Efferalgan Paracetamol có thể gây ra tổn thương gan rất nghiêm trọng nếu dùng liều cao hơn khuyến cáo và có thể kèm theo tăng men gan
Thận trọng khi dùng trong các trường hợp:
  • Suy thận nặng
  • Gan bị tổn thương. Một số triệu chứng tổn thương gan như: đau ở mạn sườn bên phải, vàng da, vàng mắt, ăn không ngon, nước tiểu sẫm màu…
  • Nghiện rượu mạn tính, uống quá nhiều rượu bia
  • Rối loạn ăn uống: Chán ăn, lười ăn, ăn vô độ hoặc suy dinh dưỡng kéo dài
  • Không dung nạp fructose

*EZPharmacy cam kết chỉ bán sản phẩm còn dài hạn sử dụng

*Lưu ý: Mọi thông tin chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng các sản phẩm thuốc và chữa bệnh phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ và người có chuyên môn!


Chưa có nhận xét nào cho sản phẩm này.